ലോകം കാത്തിരിക്കുന്ന അഞ്ച് സിനിമകള്‍

കാഴ്ചയുടെ പുതിയ സാധ്യതകളിലേക്കുള്ള യാത്ര തുടങ്ങിക്കഴിഞ്ഞു, ഈ സിനിമകള്‍. ഇനി അതു സംഭവിക്കും. ലോകത്തിന്റെ കാത്തിരിപ്പുകള്‍ക്കൊടുവില്‍ ഈ സിനിമകള്‍ നമ്മെ തേടി വരും. അതിനു മുമ്പ് നമുക്കാ വിശദാംശങ്ങളിലേക്കു പോവാം- പി.ടി രവി ശങ്കര്‍ എഴുതുന്നു

1

THE GIRL WITH THE DRAGON TATTO0(2011)

1 THE GIRL WITH THE DRAGON TATTO0(2011)

ഓസ്കാര്‍ നേടിയ സോഷ്യല്‍നെറ്റ്വര്‍ക്കിന് ശേഷം ഡേവിഡ് ഫിഞ്ചര്‍ സംവിധാനം ചെയ്യുന്ന ചിത്രമാണിത്. സ്റ്റിഗ് ലാര്‍സന്റെ ഇതേ പേരിലുള്ള നോവലിന് 2009 ല്‍ യൂറോപ്യന്‍ ദൃശ്യഭാഷ ഒരുങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. എന്നാല്‍ അതൊന്നും കാര്യമാക്കാതെ ഫിഞ്ചര്‍ മുന്നോട്ടുതന്നെയാണ്.
ഡാനിയല്‍ ക്രെയ്ഗും റൂണി മാരയും മുഖ്യവേഷങ്ങളിലെത്തുന്നു. തന്റെ ഓരോ പടങ്ങളിലും അല്‍ഭുതങ്ങള്‍ ഒളിപ്പിച്ചു വച്ചിട്ടുള്ള ഫിഞ്ചറിന്റെ ഈ ചിത്രത്തെക്കുറിച്ചും സിനിമാലോകത്ത് വന്‍ പ്രതീക്ഷകളാണ്. പടം ഈ വരുന്ന ഡിസംബര്‍ 11 ന് റിലീസ് ചെയ്യും. പക്ഷെ ഇന്ത്യയിലെ റിലീസിന് പിന്നെയും കാത്തിരിക്കണം. 2012 ജനുവരി 6ന് മാത്രമേ ഈ ചിത്രം ഉപഭൂഖണ്ഡത്തില്‍ പ്രദര്‍ശനം തുടങ്ങുകയുള്ളു.

Director: David Fincher
Writing credits
Steven Zaillian (screenplay)
Stieg Larsson (novel “novel “man som hatar kvinnor””)

Cast:
Daniel Craig … Mikael Blomkvist
Stellan skarsgard … Martin Vanger
Rooney Mara … Lisbeth Salander
Robin Wright … Erika Berger
Christopher Plummer …Henrik Vanger
Embeth Davidtz … Annika Blomkvi

The Adventures of Tintin (2011)

2 The Adventures of Tintin (2011)

സ്പീല്‍ ബര്‍ഗ് ഇത്തവണ വരുന്നത് ടിന്‍ ടിനിന്റെ കൂടെയാണ്. തന്റെ കഴിഞ്ഞചിത്രമായ ഇന്ത്യാനജോണ്‍സ് സീരിസില്‍ സാമ്പത്തിക നഷ്ടമൊന്നുമുണ്ടായില്ലെങ്കിലും തരം താഴ്ന്ന ചിത്രം എന്ന നിരൂപകരുടെ വിലയിരുത്തല്‍ സ്പീല്‍ബര്‍ഗിനെ വല്ലാതെ ചൊടിപ്പിച്ചിരുന്നു. ഒരു സമയത്ത് അഞ്ചോ ആറോ ചിത്രങ്ങള്‍ ഒരുമിച്ച് ചെയ്യുക എന്നത് അദ്ദേഹത്തിന്റെ വിനോദമാണ്.
ഇത്തവണയും ബര്‍ഗ് പതിവ് തെറ്റിച്ചിട്ടില്ല. ടിന്‍ ടിന്റെ നിര്‍മാണവേളയില്‍ ലിങ്കന്‍ അടക്കം അഞ്ചോളം ചിത്രങ്ങളാണ് പണിപ്പുരയില്‍ ഉണ്ടായിരുന്നത്. ടിന്‍ ടിന്‍ ഒരു ആനിമേഷന്‍ ചിത്രമാണ്. പണ്ടെങ്ങോ മുങ്ങിപ്പോയ കപ്പലിലെ നിധിതേടിയുള്ള ടിന്‍ടിന്റേയും കൂട്ടരുടേയും യാത്രയാണത്രെ ഇതിവൃത്തം. പൈറസിയെ പേടിച്ച് ആദ്യറിലീസ് ഇന്ത്യയില്‍ നവംബര്‍ 11 നടക്കും. അതിന്ശേഷംമാത്രമേ അമേരിക്കയിലും കാനഡയിലും പടം റിലീസ് ചെയ്യുകയുള്ളു. ഇന്ത്യന്‍ വ്യാജരുടെ വിളയാട്ടത്തെ ലോകസിനിമ എത്രഭീതിയോടെയാണ് കാണുന്നത് എന്നതിനുദാഹരണമാണിത്.

Director: Steven Spielberg
Steven Spielberg
Writing credits
Steven Moffat
Edgar Wright
Joe Cornish

Mission: Impossible Ghost Protocol (2011)

3 Mission: Impossible Ghost Protocol (2011)
ടോം ക്രൂയിസ് എത്തുകയാണ് വീണ്ടും മിഷന്‍ ഇംപോസിബിളുമായി. അന്താരാഷ്ട്ര ഭീകരവാദം തന്നെയാണ് ഇത്തവയും വിഷയം. ഈതന്‍ ഹണ്ടും കൂട്ടരും നട്ടെല്ലിലൂടെ മിന്നല്‍ പായുന്ന ആക്ഷന്‍ രംഗങ്ങള്‍ അവതരിപ്പിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് സംവിധായകന്‍ ബ്രാഡ് ബേഡ് പറയുന്നു. സംവിധായകന്‍ പ്രകടമായ ചുവടു മാറ്റം നടത്തുകയാണ് ഈ ചിത്രത്തിലൂടെ. റാറ്റാറ്റുലെ, ദി ഇന്‍ക്രഡിബിള്‍സ് തുടങ്ങിയ അസാധ്യ ആനിമേഷന്‍ ചിത്രങ്ങള്‍ ഒരുക്കിയ ആളാണ് ബേഡ്. അദ്ദേഹത്തിന്റെ ചുവടു മാറ്റം ഹോളിവുഡില്‍ സംസാര വിഷയമായിരിക്കുകയാണ്. ബോളിവുഡ് താരം അനില്‍ കപൂര്‍ ബ്രിജ് നാഥ് എന്ന കഥാപാത്രത്തെ അവതരിപ്പിക്കുന്നുമുണ്ട്. ഡിസംബര്‍ 16ന് ചിത്രം തീയറ്ററില്‍ എത്തും

Director: Brad Bird
Writers:
Josh Appelbaum, Andrs Nemec
Cast
Tom Cruise … Ethan Hunt
Jeremy Renner … Brandt
Simon Pegg … Benji Dunn
Paula Patton … Jane Carter
Anil Kapoor … Brij Nath

j-edgar

4 ജെ.എഡ്ഗാര്‍( 2011)
മോശം സിനിമകള്‍ സംവിധാനം ചെയ്യാത്ത ക്ലിന്റ് ഈസ്റ്റ് വുഡ് അണിയിച്ചൊരുക്കുന്ന പുതിയ ചിത്രമാണ് ജെ.എഡ്ഗാര്‍. അമേരിക്കന്‍ നിയമ നിര്‍മാണ വ്യവസ്ഥകളിലെ കാണാചുഴികളാണ് ചിത്രത്തിന്റെ പ്രതിപാദ്യം. ലിയനാഡോ ഡി കാപ്രിയോ ,നയോമി വാട്സ് എന്നിവര്‍ മുഖ്യകഥാപാത്രങ്ങളാവുന്നു. ക്രിസ്റ്റഫര്‍ നോലന്റെ ഇന്‍സെപ്ഷനുശേഷം കാപ്രിയോക്ക് ലഭിക്കുന്ന അതിശക്തമായ കഥാപാത്രമാണ് ജെ.എഡ്ഗാര്‍ ഹൂവര്‍. നവംബര്‍ 9ന് ചിത്രം അമേരിക്കയില്‍ റിലീസ് ചെയ്യും. ഇന്ത്യന്‍ റിലീസ് തീരുമാനിച്ചിട്ടില്ല. സാരമില്ല നമുക്ക് ടൊറന്റ് ഉണ്ടല്ലോ….

Director:Clint Eastwood
Writer:Dustin Lance Black

Cast
Leonardo DiCaprio … J. Edgar Hoover
Naomi Watts … Helen Gandy
Josh Lucas … Charles Lindbergh
Armie Hammer … Clyde Tolson
Ed Westwick … Agent Smith

5 Immortals (2011)

5 Immortals (2011)
ദ് ഫാള്‍ എന്ന ഒരൊറ്റ ചിത്രം മതി തര്‍സേം സിങ്ങ് എന്ന സംവിധായകന്റെ പ്രതിഭ അളക്കാന്‍. ഇന്ത്യയില്‍ വളര്‍ന്ന് ന്യൂയോര്‍ക്ക് ഫിലിം അക്കാദമിയില്‍ നിന്ന് സിനിമ പഠിച്ച തര്‍സേമിന്റെ മൂന്നാമത്തെ ചിത്രം മാത്രമാണ് ഇമ്മോര്‍ട്ടല്‍സ്. 300 എന്ന കിടിലന്‍ ചിത്രത്തിന്റെ നിര്‍മാണകമ്പനിതന്നെയാണ് പടം നിര്‍മിക്കുന്നത് . സംവിധായക പട്ടം സാക്ക് സ്നൈഡറില്‍ നിന്ന് തര്‍സേം സിങ്ങ് ഏറ്റുവാങ്ങിയെന്ന് മാത്രം. ഗ്രീക്ക് യോദ്ധാവായ തെസിയൂസിന്റെ കഥയാണ് ഗ്രാഫിക്സിന്റെ അനന്ത സാധ്യതകള്‍ വിനിയോഗിച്ച് വെള്ളിത്തിരയില്‍ വിരിയുന്നത്. കിഴക്ക് പടിഞ്ഞാറന്‍ സംസ്കാരങ്ങളുടെ മിശ്രണമാണ് തര്‍സേമിന്റെ ഓരോ ഫ്രെയിമുകളും.അതുകൊണ്ടുതന്നെ പ്രതീക്ഷകളും വളരെ ഉയരത്തിലാണ്. മിക്കി റൂക്ക്,ഹെന്റി കാവില്‍, ഫ്രിദ പിന്റോ എന്നിവര്‍ മുഖ്യ വേഷങ്ങളിലെത്തുന്നു.

Director:Tarsem Singh
Writers:Charley Parlapanides, Vlas Parlapanides
Cast
Mickey Rourke … King Hyperion
Henry Cavill …Theseus
Luke Evans … Zeus
Freida Pinto … Phaedra

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *