മൈക്കിള്‍ മൂര്‍: മാറ്റം ഇനി അതിവേഗം

കാര്യങ്ങള്‍ നടക്കാന്‍ സമയമെടുക്കും. എന്നാല്‍ ഇതിനത്ര സമയം വേണ്ടി വരില്ല. ആളുകള്‍ ഇതിനോട് പ്രതികരിക്കാന്‍ നൂറുവര്‍ഷമൊന്നും എടുക്കില്ല, കാരണം വാള്‍സ്ട്രീറ്റ്‌ അതിന്റെ കയ്യിലെ എല്ലാ അടവുകളും എടുത്തുകഴിഞ്ഞു-അമേരിക്കന്‍ സ്വപ്നങ്ങളുടെ തകര്‍ച്ചയെ ക്യാമറയിലൂടെ ചൂണ്ടിക്കാട്ടുന്ന പ്രശസ്ത ഡോക്യുമെന്ററി മേക്കര്‍ മൈക്കിള്‍ മൂര്‍ വാള്‍സ്ട്രീറ്റ് വാള്‍സ്ട്രീറ്റ്‌ പ്രക്ഷോഭത്തെക്കുറിച്ച് സംസാരിക്കുന്നു

1863ല്‍ നാം ഈ രാജ്യത്ത് അടിമത്തം നിറുത്തലാക്കി. 1960 ആകേണ്ടി വന്നു വലിയ പ്രകടനങ്ങള്‍ കാണാനും വോട്ടവകാശവും പൌരാവകാശവും ഒക്കെ നടപ്പില്‍ വരാനും. 1920 വരെ സ്ത്രീകള്‍ക്ക് വോട്ടുചെയ്യാന്‍ അവകാശമില്ലായിരുന്നു, അരുപതുകളും എഴുപതുകളുമോക്കെ ആകേണ്ടി വന്നു ശരിയായ അര്‍ത്ഥത്തിലുള്ള സ്ത്രീവിമോചനപ്രസ്ഥാനങ്ങള്‍ ഉടലെടുക്കാന്‍.

കാര്യങ്ങള്‍ നടക്കാന്‍ സമയമെടുക്കും. എന്നാല്‍ ഇതിനത്ര സമയം വേണ്ടി വരില്ല. ആളുകള്‍ ഇതിനോട് പ്രതികരിക്കാന്‍ നൂറുവര്‍ഷമൊന്നും എടുക്കില്ല, കാരണം വാള്‍സ്ട്രീറ്റ്‌ അതിന്റെ കയ്യിലെ എല്ലാ അടവുകളും എടുത്തുകഴിഞ്ഞു. ഒരുപാട് ആളുകളുടെ മേല്‍ അവര്‍ വളരെ ക്രൂരമായി പ്രവര്‍ത്തിച്ചുകഴിഞ്ഞു, പ്രത്യേകിച്ച് വാള്‍സ്ട്രീറ്റില്‍ വിശ്വാസമര്‍പ്പിച്ചിരുന്ന മധ്യവര്‍ഗക്കാരുടെ മേല്‍.

യുനൈറ്റഡ്‌ സ്റ്റേറ്റ്സില്‍ നാല്പത്തിയാറ് ദശലക്ഷം ആളുകളാണ് ഇന്ന് ദാരിദ്ര്യത്തില്‍ കഴിയുന്നത്. അതൊരു നിരുപാധികമായ കുറ്റകൃത്യമാണ്, അസാന്മാര്‍ഗികമാണത്. എന്നാല്‍ ഇവന്മാര്‍ ഈ വര്‍ഷവും ഏറ്റവും വലിയ ലാഭക്കണക്കുകളാണ് നിരത്തുന്നത്.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *