റവ ലഡ്ഡു,തേങ്ങാ പാക്ക്,ഗൌഡ് പാപ്ഡി,ഗൂഗ്റ

ദീപാവലി ദിനത്തില്‍ വായനക്കാര്‍ക്കായി സ്വാദിഷ്ഠമായ നാല് ഉത്തരേന്ത്യന്‍ വിഭവങ്ങള്‍-സലൂജ എഴുതുന്നു

റവ ലഡ്ഡു

റവ – ഒരു കപ്പ്
പഞ്ചസാര-ഒരു കപ്പ്
നെയ്യ്-രണ്ട് ടേബിള്‍ ടീസ്പൂണ്‍
അണ്ടിപ്പരിപ്പ്
മുന്തിരി
ഏലക്കായ-ഒരു ടീ സ്പൂണ്‍
വെള്ളം

റവ നെയ്യില്‍ വറുത്ത് മാറ്റിവെക്കുക. ഒരു കപ്പ് പഞ്ചസാരയുടെ മൂന്നിലൊന്ന് വെള്ളം എടുത്ത് പഞ്ചസാരയും ചേര്‍ത്ത് ചൂടാക്കി പഞ്ചസാരപ്പാനി ഉണ്ടാക്കുക. ഇത് വറുത്തു വെച്ചിരിക്കുന്ന റവയിലേക്ക് ഒഴിച്ച് അണ്ടിപ്പരിപ്പും മുന്തിരിയും ഏലക്കാപ്പൊടിയും ചേര്‍ത്ത് കുഴച്ച് കൈയില്‍ നെയ്യ് തടവി ഉരുളകളാക്കുക.

തേങ്ങാ പാക്ക്
റവ -ഒരു കപ്പ്
പഞ്ചസാര-ഒരു കപ്പ്
നാളികേരം ചിരകിയത്-ഒരു കപ്പ്
നെയ്യ്-100 ഗ്രാം
ഏലക്കാപ്പൊടി -ഒരു ടീസ്പൂണ്‍
വെള്ളം
റവ രണ്ട് ടേബിള്‍ സ്പൂണ്‍ നെയ്യില്‍ വറുക്കുക. ഇതിന്റെ കൂടെ നാളികേരവും ചേര്‍ത്ത് മാറ്റിവെക്കുക. പഞ്ചസാരയുടെ മൂന്നിലൊന്ന് വെള്ളമെടുത്ത് പഞ്ചസാരയും ചേര്‍ത്ത് പാനി ഉണ്ടാക്കുക. ഈ പഞ്ചസാര പാനിയിലേക്ക് നെയ്യും നാളികേരവും വറുത്തത് ചേര്‍ക്കുക. ഇതില്‍ നെയ്യും ഏലക്കാപ്പൊടിയും ചേര്‍ത്ത് നന്നായി ഇളക്കുക. മറ്റൊരു പാത്രത്തില്‍ നെയ്യ് തടവി ചൂടോടെ ഈ മിശ്രിതം പാത്രത്തിലേക്ക് പരത്തിവെക്കുക. തണുത്തശേഷം മുറിച്ച് ഉപയോഗിക്കാം.

ഗൌഡ് പാപ്ഡി
വായനക്കാര്‍ക്കായി സ്വാദിഷ്ഠമായ മൂന്ന് ഉത്തരേന്ത്യന്‍ വിഭവങ്ങള്‍^സലൂജ എഴുതുന്നു

ഗോതമ്പുപൊടി-250 ഗ്രാം
നെയ്യ്-100 ഗ്രാം
ശര്‍ക്കര-200 ഗ്രാം
വെളുത്ത എള്ള്- ഒരു ടേബിള്‍ സ്പൂണ്‍
പാല്‍-രണ്ട് ടേബിള്‍ സ്പൂണ്‍
50 ഗ്രാം നെയ്യില്‍ ഗോതമ്പുപൊടി വറുത്തുവെക്കുക. ബാക്കിവരുന്ന നെയ്യില്‍ ശര്‍ക്കര ഉരുക്കുക. ഉരുകിവരുന്ന ശര്‍ക്കരയിലേക്ക് പാല്‍ കടയുക. ഇതിലേക്ക് ഏലക്കാപ്പൊടിയും ചേര്‍ത്ത് ഇളക്കിയശേഷം വറുത്തു വെച്ചിരിക്കുന്ന ഗോതമ്പുപാേെടി ചേര്‍ത്തിളക്കി നെയ്യ് തടവിയ ഒരു പാത്രത്തിലേക്ക് പരത്തിവെച്ച് മീതെ വെളുത്ത എള്ളുവിതറുക. തണുത്തശേഷം ഇത് ഉപയോഗിക്കാം.

ഗൂഗ്റ
റവ-500 ഗ്രാം
മൈദ -300 ഗ്രാം
നെയ്യ്-100 ഗ്രാം
പഞ്ചസാര പൊടിച്ചത്-500 ഗ്രാം
പാല്‍ -ഒരു കപ്പ്
ഏലക്കാപൊടി -ഒരു ടീസ്പൂണ്‍
അണ്ടിപ്പരിപ്പ്
മുന്തിരി
ഉപ്പ്-പാകത്തിന്
നെയ്യ്-വറുക്കാന്‍ ആവശ്യത്തിന്
50 ഗ്രാം നെയ്യില്‍ റവ അണ്ടിപ്പരിപ്പ് മുന്തിരി എന്നിവ വറുത്ത് തണുത്തശേഷം ഇതിലേക്ക് പഞ്ചസാര പൊടിച്ചതും ഏലക്കാപ്പൊടിയും ചേര്‍ക്കുക. മൈദ, പാല്‍,നെയ്യ്, പാകത്തിന് ഉപ്പ് എന്നിവ ചേര്‍ത്ത് ടൈറ്റാക്കി കുഴച്ച് പൂരി പരത്തുന്ന വലിപ്പത്തില്‍ പരത്തി റവക്കൂട്ട് നടുക്കുവെച്ച് മടക്കി ഡിസൈന്‍ ചെയ്ത് നെയ്യില്‍ വറുത്തുകോരുക. ( ഒരു മാസം വരെ കേടുകൂടാതെ ഇരിക്കും)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *