ക്രിസ്മസ് സ്പെഷ്യല്‍:ചിക്കന്‍ വറുത്തരച്ചത്, പിടി, മുന്തിരി വൈന്‍

ക്രിസ്മസ് അടുക്കളകളിലേക്ക് മൂന്ന് വ്യത്യസ്ത പാചകക്കുറിപ്പുകള്‍-സലൂജ അഫ്സല്‍ എഴുതുന്നു

 

 

മുന്തിരി വൈന്‍
മുന്തിരി – 1 കിലോഗ്രാം
വെള്ളം- 5 ലിറ്റര്‍
പഞ്ചസാര- 600 ഗ്രാം
ഗ്രാമ്പൂ – 4
പട്ട -2
ഏലക്ക- 4
ഗോതമ്പ് -1.5 കപ്പ്
യീസ്റ് -1 നുള്ള്
പഞ്ചസാര – 250 ഗ്രാം

മുന്തിരി കഴുകി വെള്ളം പൂര്‍ണ്ണമായും വാര്‍ത്ത് വയ്ക്കുക. ഭരണിയില്‍ മുന്തിരി, പഞ്ചസാര, പട്ട, ഗ്രാമ്പൂ, ഏലക്ക, , ഗോതമ്പ്, എന്ന ക്രമത്തില്‍ രണ്ടോ, മൂന്നോ ലെയര്‍ ആയി ഇടുക. യീസ്റ്, പഞ്ചസാര ചേര്‍ത്ത് വെള്ളത്തില്‍ കലക്കി ഒഴിക്കുക.
വെള്ളം ഒഴിക്കുക. മരത്തവി ഉപയോഗിച്ച് ഇളക്കുക. ഭരണിയുടെ വായ തുണി കൊണ്ട് ടൈറ്റാക്കി മൂടിക്കെട്ടി മീതെ മണല്‍ കിഴി വയ്ക്കുക. ദിവസവും ഒരു തവണ ഇളക്കുക. 21 ദിവസം കഴിയുമ്പോള്‍ അരിച്ചെടുക്കുക/ 250 ഗ്രാം പഞ്ചസാര ഉരുക്കി ബ്രൌണ്‍ നിറമാകുമ്പോള്‍ അരിച്ചെടുത്ത വെള്ളത്തിലേക്ക് ഒഴിച്ച് ഇളക്കി തണുത്ത ശേഷം മൂടിക്കെട്ടി 21 ദിവസം വയ്ക്കുക. അതിനു ശേഷം മുകളിലത്തെ വെള്ളം മാത്രം ഊറ്റി വയ്ക്കുക. പിന്നെ,മുകളിലെ വെള്ളം മാത്രം ഊറ്റി ഉടയ്ക്കുക .
ബാക്കി വരുന്ന മട്ട് ഒഴിവാക്കുക.

ചിക്കന്‍ വറുത്തരച്ചത്
1) കോഴി – 1 കിലോ
2) തേങ്ങ – 1 മുറി
3) പച്ച മുളക് – 2
കറി വേപ്പില -2 തണ്ട്
ഇഞ്ചി വെളുത്തുള്ളി ചതച്ചത് – 1 ടേബിള്‍ സ്പൂണ്‍
4) ഗരം മസാല -1 ടേബിള്‍ സ്പൂണ്‍
മഞ്ഞള്‍ പൊടി- 1 ടേബിള്‍ സ്പൂണ്‍
മല്ലിപ്പൊടി – 2 ടേബിള്‍ സ്പൂണ്‍
മുളക് പൊടി 2 ടേബിള്‍ സ്പൂണ്‍
കുരുമുളക് പൊടി -1 ടേബിള്‍ സ്പൂണ്‍
5) വെളിച്ചെണ്ണ – 1 ടേബിള്‍ സ്പൂണ്‍
6) ചെറിയുള്ളി – 4 എണ്ണം
7) ഉപ്പ് പാകത്തിനു
വെള്ളം കാല്‍ കപ്പ്

കോഴി കഴുകി വൃത്തിയാക്കി ചെറിയ കഷണങ്ങളാക്കുക. പാന്‍ ചൂടാവുമ്പോള്‍ 1 ടേബിള്‍ സ്പൂണ്‍ എണ്ണ ഒഴിച്ച് ചിരകിയ തേങ്ങ വറുക്കുക. ബ്രൌണ്‍ നിറമാകുമ്പോള്‍ 4ാമത്തെ ചേരുവ ചേര്‍ക്കുക. തണുത്ത ശേഷം നന്നായി അരച്ചെടുക്കുക. പ്രഷര്‍ കുക്കറിലേക്ക് കോഴിക്കഷണങ്ങളും 3ാമത്തെ ചേരുവയും വറുത്തരച്ച തേങ്ങയും പാകത്തിനു ഉപ്പും 1/4 കപ്പ് വെള്ളവും ചേര്‍ത്ത് വേവിക്കുക, ശേഷം 1 ടേബിള്‍ സ്പൂണ്‍ വെളിച്ചെണ്ണ ഒഴിച്ച് ചെറിയുള്ളി വറുത്തിടുക.

പിടി
പച്ചരി – 1/2 കിലോ
എള്ള് – 1/2 ടേബിള്‍ സ്പൂണ്‍
നല്ല ജീരകം -1 ടേബിള്‍ സ്പൂണ്‍
വെളുത്തുള്ളി -1 അല്ലി
തേങ്ങാപ്പാല്‍ -1 കപ്പ്
വെള്ളം – 3 കപ്പ്
തേങ്ങ – 1 മുറി ( ചിരവിയത്)
ഉപ്പ് -ആവശ്യത്തിന്

അരി പുട്ടിന്റെ പാകത്തിനു പൊടിച്ച് എള്ള്, 1/2 ടേബിള്‍ സ്പൂണ്‍ ജീരകം , ചിരകിയ തേങ്ങ എന്നിവ ചേര്‍ ത്ത് ബ്രൌെണ്‍ നിറമാകുന്ന വരെ വറുക്കുക. വെള്ളം തിളപ്പിച്ച് 1/2 ടേബിള്‍ സ്പൂണ്‍ ജീരകവും വെളുത്തുള്ളിയും ചേര്‍ ത്ത് പൊടി നന്നായി കുഴയ്ക്കുക. ചെറിയ ഉരുളകളാക്കുക. ഒരു പാത്രത്തില്‍ ഉരുളകള്‍ നികന്നു നില്‍ക്കാന്‍ പാകത്തില്‍ വെള്ളം വച്ച് രണ്ട് നുള്ള് ഉപ്പ് ഇട്ട് വെള്ളം തിളയ്ക്കുമ്പോള്‍ ഉരുളകളിട്ട് 5 മിനുട്ട് വേവിയ്ക്കുക. ശേഷം 1/2 കപ്പ് തേങ്ങാപ്പാല്‍ കൂടെ ഒഴിച്ച് ചുട്ടി തൊടാതെ മാറ്റി വയ്ക്കുക. ചെറു ചൂടോടെ കോഴിക്കറി കൂട്ടി കഴിയ്ക്കാം

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *