കൊറിയയിലെ പിതാവും പുത്രനും പരിശുദ്ധാത്മാക്കളും..

ഇത്തരത്തില് സ്റാലിനിസ്റ് സംഘടനാ തത്ത്വങ്ങള്‍ നടപ്പിലാക്കി വരുന്നതിനിടയ്ക്കാണ് റഷ്യന്‍ വോഡ്ക വീട്ടിലെല്ലാവര്‍ക്കും മടുത്തത്. സോവിയറ്റ് യൂണിയന്റെ തകര്‍ച്ചയാണെന്നൊക്കെ പറയുമെങ്കിലും ഞങ്ങള്‍ ചൈനീസ് കമ്യൂണിസം പിന്തുടരാന്‍ കാരണം വോഡ്ക മടുത്തതാണ്. ഉടന്‍ തന്നെ അച്ഛന്‍ സഖാവ് തീവണ്ടിയില്‍ ചൈനക്ക് പോകാനായി സീസണ്‍ ടിക്കറ്റെടുത്തു-ശിവന്‍ എഴുതുന്നു

 

 

ഇങ്ങ് വടക്കന് കൊറിയയില്‍ പെറ്റുവീണ ഒരു വിപ്ലവക്കുരുന്നാണ് ഞാന്‍. വിപ്ലവം നടത്തി ഫാസിസം, സാമ്രാജ്യത്വം, കുത്തകമുതലാളിത്തം, സാമ്പത്തികാസമത്വം, വര്‍ഗ, വര്‍ണ്ണ വിവേചനം മുതലായ ദുഷ്ടശക്തികളെ പൂര്‍വാധികം ഭംഗിയായി എതിര്‍ക്കാനായി ഈയടുത്ത് തന്നെ രാജ്യത്തിന്റെ പരമാധികാരിയായി നിയമിതനാകും.
കഞ്ഞി കുടിക്കാന്‍ ഗതിയില്ല. പക്ഷേ മാസത്തില്‍ നാല് അണുബോംബെങ്കിലും പൊട്ടിക്കണമെന്നാണ് അച്ഛന് സഖാവ് മരണക്കിടക്കയില്‍ നിന്ന് പറഞ്ഞിരിക്കുന്നത്.
സാമ്രാജ്യത്വത്തിനെതിരെ പ്രതികരിക്കാന്‍ പറ്റിയ മാര്‍ഗം ഇതുമാത്രമാണെന്നാണ് അച്ഛന്‍ സഖാവെഴുതിയ പുസ്തകങ്ങളില്‍ മുഴുവന്‍ പറയുന്നത്.
കടുത്ത കമ്യൂണിസ്റ് കുടുംബമാണ് നമ്മുടെത്. സ്റാലിന്റെ ചിത്രത്തില് പൂക്കളര്‍ച്ചിച്ചിട്ടാണ് ദിവസം തുടങ്ങുക തന്നെ. പാര്‍ട്ടി ചട്ടമനുസരിച്ച് കറകളഞ്ഞ സഖാക്കളാണ് നേതൃസ്ഥാനത്തേക്ക് വരേണ്ടത് കഷ്ടകാലത്തിന് നമ്മുടെ രാജ്യത്ത് കറ തീരെയില്ലാത്ത ഒരേയൊരു കമ്യൂണിസ്റ് കുടുംബമേയുള്ളൂ, അത് നമ്മുടെ കുടുംബമായിപ്പോയി….

റഷ്യന്‍ രീതിയായിരുന്നു വീട്ടിലെല്ലാവരും പിന്തുടര്‍ന്നിരുന്നത്. അതായത് ഉണര്‍ന്നാലുടന്‍ കൈ വിറക്കാതിരിക്കാന്‍ നല്ല ഒന്നാന്തരം റഷ്യന്‍ വോഡ്ക ഒരു നാലു പെഗ്ഗ് അകത്താക്കും.
അതു കഴിഞ്ഞാണ് രാജ്യ ഭരണം. ചില സാമ്രാജ്യത്വ അനുകൂലികളും ബൂര്‍ഷ്വാ കുത്തകക്കാരുമായ ചിലര്‍ ആ സമയത്തായിരിക്കും കവലയില്‍ കമ്മിറ്റി കൂടി പ്രതിരോധ ഫണ്ട് വെട്ടിക്കുറച്ച് രാജ്യത്തെ പട്ടിണിയില്‍ നിന്ന് രക്ഷിക്കണമെന്നൊക്കെ മുറവിളി കൂട്ടുക. (നാട്ടുകാര്‍ നടക്കുന്ന വഴിയില്‍ പൊതുയോഗം പാടില്ല എന്ന ശുംഭന്‍ നിയമമൊന്നും നമ്മുടെ രാജ്യത്തില്ല. എന്നിട്ടും അച്ഛന് ഏകാധിപതി എന്ന ചീത്തപ്പേര്..)

 

 

മാസാമാസം അണുബോംബും മിസൈലും വിട്ട് സാമ്രാജ്യത്വ ഭീകരരെ ഞെട്ടിച്ചു കൊണ്ടിരിക്കുന്ന അച്ഛനിതെങ്ങനെ സഹിക്കാന്‍ കഴിയും.
മുറവിളി കൂട്ടിയവന്മാരെ മുഴുവന്‍ ജീവപര്യന്തം തടവിന് പിടിച്ചകത്തിട്ടു. ഇപ്പോ ഏകദേശം രണ്ട് ലക്ഷത്തില്‍ ചില്വാനം കരിങ്കാലികളായി . ഇനി നമ്മുടെ ഭരണകാലത്ത് ഈ എണ്ണം ഇനിയും കൂട്ടണം. എന്നാല്‍ മാത്രമേ വിപ്ലവം വിജയിക്കുകയുള്ളൂ.
വലുപ്പത്തില് ലോകത്തിലെ നാലാമത്തെ കരസേനയാണ് നമ്മുടെത്. തെക്കന്‍ കൊറിയക്കാര്‍ ഇതൊക്കെ കണ്ടു പഠിക്കാനും പേടിക്കാനും വേണ്ടിയാണ് ഇതിനെയൊക്കെ തീറ്റിപ്പോറ്റുന്നത്.
പത്തു പൈസ സാധാരണക്കാരായ പെറ്റി ബൂര്‍്ഷ്വകള്‍ക്ക് സബ്സിഡി കൊടുക്കുന്ന പതിവില്ല. അച്ഛന്‍ സഖാവ് തുടര്‍ന്ന പാത തന്നെയാണ് ഇക്കാര്യത്തില്‍ നമ്മുടേതും.

ഇത്തരത്തില് സ്റാലിനിസ്റ് സംഘടനാ തത്ത്വങ്ങള്‍ നടപ്പിലാക്കി വരുന്നതിനിടയ്ക്കാണ് റഷ്യന്‍ വോഡ്ക വീട്ടിലെല്ലാവര്‍ക്കും മടുത്തത്. സോവിയറ്റ് യൂണിയന്റെ തകര്‍ച്ചയാണെന്നൊക്കെ പറയുമെങ്കിലും ഞങ്ങള്‍ ചൈനീസ് കമ്യൂണിസം പിന്തുടരാന്‍ കാരണം വോഡ്ക മടുത്തതാണ്. ഉടന്‍ തന്നെ അച്ഛന്‍ സഖാവ് തീവണ്ടിയില്‍ ചൈനക്ക് പോകാനായി സീസണ്‍ ടിക്കറ്റെടുത്തു.
മാസത്തില് നാലഞ്ച് തവണ ചൈനയില്‍ പോകും. ബീജിംഗിലും ഷാങ്ഹായിയിലും ഒക്കെ കറങ്ങി നടന്ന് പാമ്പു ഫ്രെെയും തവള ഫ്രെെയുമൊക്കെ വാങ്ങിക്കഴിക്കും. ഇത്തിരി പൊതിഞ്ഞെടുത്ത് മക്കള്‍ക്ക് കൊണ്ടുവരികയും ചെയ്യും. അങ്ങനെ ചൈനീസ് കമ്യൂണിസം നാട്ടില്‍ പൊടി പൊടിച്ചു തുടങ്ങി.
ഇതിനിടയ്ക്ക് മറ്റേ കൊറിയയെ ചൊറിയാനുള്ള ഒരവസരവും അച്ഛന് സഖാവ് പാഴാക്കിയിരുന്നുമില്ല. ചൈനീസ് സഖാക്കള്‍ ( ബൂര്‍ഷ്വാ ഭാഷയില്‍ പറഞ്ഞാല്‍ പട്ടാളക്കാര്‍) പറ്റം പറ്റമായി നമ്മുടെ രാജ്യത്തു വന്ന് മറ്റേ കൊറിയക്ക് നേരെ വെടിയുതിര്‍ത്തു. ഒടുക്കം അപ്പുറത്തും ആളുകൂടുന്ന സ്ഥിതിയായപ്പോള്‍ സഖാക്കള്‍ മാവോക്ക് ജയ് വിളിച്ച് കിട്ടിയ വണ്ടിക്ക് തിരിച്ച് പോയി.

തല്‍കാലം അച്ഛന്റെ അളിയന്‍ സഖാവാണ് കാര്യങ്ങള്‍ നോക്കിനടത്തുന്നത്. നേതാവാകാന്‍ അങ്ങോര്‍ക്കും ഒരു കണ്ണുണ്ട്. എന്തു ചെയ്യാം എല്ലാവരും വിപ്ലവം നയിക്കാന്‍ വന്നാല്‍ ശരിയാകില്ലല്ലോ. അളിയന്‍ സഖാവിനൊപ്പമുള്ള കുറെ പരിശുദ്ധാത്മാക്കളാണ് അളിയനെ വേണ്ടാത്തതോരോന്ന് പറഞ്ഞ് പിരികേറ്റുന്നത്.
അതിനാല്‍ അളിയന്‍ സഖാവിനെ ഒതുക്കാനുള്ള വഴികളാണ് ഇപ്പോഴത്തെ തീവ്ര വിപ്ലവ പ്രവര്‍ത്തനം. കൊറിയന്‍ ജയില്‍ ബൂര്‍ഷ്വാസികള്‍ക്ക് മാത്രമുള്ളതല്ല.
മര്യാദയ്ക്ക് ആണെങ്കില് ഒന്നിച്ച് നിന്ന് ബൂര്‍ഷ്വാസികളെ എതിര്‍ക്കാം. അല്ലെങ്കില്‍ വീട്ടീക്കേറി അണുബോംബിടും….
അതാണ് നമ്മുടെയൊരു മാനിഫെസ്റ്റോ……………….

2 thoughts on “കൊറിയയിലെ പിതാവും പുത്രനും പരിശുദ്ധാത്മാക്കളും..

  1. വിഘടനവാദികളും പ്രതിക്രിയാവാദികളും തമ്മില്‍ പ്രഥമദൃഷ്ട്യാ അകല്ച്ചയിലായിരുന്നെങ്കിലും അവര്‍ തമ്മിലുള്ള അന്തര്‍ധാര സജീവമായിരുന്നു എന്നുവേണം മനസ്സിലാക്കാന്‍ !!!

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *